Thursday, January 19, 2017

MGOGORO GAMBIA WACHUKUA SURA MPYA, NIGERIA YAINGIA KILINGENI

Yahya Jammeh
Jeshi la Nigeria limetangaza kuwa limetuma askari 200 na ndege kadhaa za kivita katika nchi jirani na Gambia ya  Senegal kwa ajili ya kutatua mgogoro wa uongozi uliosababishwa na uchaguzi wa rais nchini Gambia.

Taarifa iliyotolewa na Jeshi la Anga la Nigeria imesema kuwa, kundi la askari 200, ndege kadhaa za kivita, manuari ya kijeshi, helikopta na ndege za ujasusi zimepelekwa nchini Senegal kwa ajili ya kufuatilia hali ya mambo nchinI Gambia.
Hatua hiyo imechukuliwa huku nchi za Magharibi mwa Afrika zikijitayarisha kutuma majeshi nchini Gambia kwa ajili ya kumuondoa madarakani kwa nguvu Bwana Yahya Jammeh ambaye kipindi chake cha uongozi kinamalizika leo. 

Senegal pia imetangaza kuwa iwapo Yahya Jammeh atang'ang'ang'ania madaraka jeshi la nchi hiyo liko tayari kuingia nchini humo na kurejesha utawala wa kisheria.

Yahya Jammeh ambaye alishindwa na Adama Barrow katika uchaguzi wa rais wa Gambia anapaswa kukabidhi madaraka ya nchi hii leo tarehe 19 Januari.
Wakati huo huo, mamia ya wananchi wa Gambia wameanza kuondoka nchini humo wakikimbilia usalama wao katika nchi jirani. 

Thomas Cook, afisa wa masuala ya utalii raia wa Uingereza amesema wameanza kuondoa watalii1000 hii leo huku wengine 2,500 wakitazamiwa kuondolea nchini humo hivi karibuni.
Share:

TEUA LUGHA

IDADI YA WATU AMBAO HUTEMBELEA BLOGU HII

KUMBUKUMBU ZA POSTI ZOTE

JISAJILI UPATE TAARIFA KWA EMAIL

Jisajili ili upate taarifa kwa email

Google+ Followers

Powered by Blogger.